Negeseuon
yr Wythnos

Mae'r Clwb Brecwast ar agor yn ddyddiol rhwng 0815 - 0845

Bwydlen ginio

Newyddion

Llythyrau

Calendr

DYDD LLUN 16/Gor

  • Os oes angen trafod unrhyw agwedd o adroddiad cofnod cynnydd eich plentyn, cysylltwch â'r Swyddfa i wneud apwyntiad
  • Gwibdaith bl.3 i Ffatri Wlân Drefach Felindre a Teifi Mania
  • Gwersi Beicio bl.6 (Grŵp 2)

DYDD MAWRTH 17/Gor

  • Gwibdaith bl.1 i Quackers
  • Gwibdaith y Meithrin (plant sy'n mynychu yn y prynhawn yn unig) i Ganolfan Hamdden Plascrug
  • Gwersi Beicio bl.6 (Grŵp 3)

DYDD MERCHER 18/Gor

  • Gwibdaith y Meithrin (disgyblion sy'n mynychu drwy'r dydd a bore yn unig) i Ganolfan Glan-y-Môr Clarach.

DYDD IAU 19/Gor

  • Barbeciw y Gymdeithas Rhieni ac Athrawon 6yh
  • Nofio i fl.5a6
  • Gwersi Beicio bl.6 (Grŵp 4)

DYDD GWENER 20/Gor

  • Ysgol yn cau ar gyfer gwyliau'r haf
  • Gwyliau haf hapus i bawb
  • Bydd yr ysgol yn ail agor i staff ar y 3ydd o Fedi
  • Bydd yr ysgol yn ail agor i blant ar y 4ydd o Fedi

 

LAWRLWYTHIADAU

Archif

Newyddion Chwefror 2013

EISTEDDFOD YSGOL 2013

Dyma flas o fwrlwm yr Eisteddfod Ysgol eleni. Isod gwelwch fideos byr o eitemau torfol y gwahanol oedrannau - Y Partïon Canu a'r Grwpiau Llefaru, ynghyd â holl ganlyniadau llwyfan, celf a llenyddol.
Cliciwch yma i weld y casgliad llawn o luniau

CANLYNIADAU'R MEITHRIN


 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Steffan M. (Dewi)
2. Osian C. (Caradog)
3. Steffan B. (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Owain H. (Arthur)
2. Harri L. (Caradog)
3. Betsan C. (Dewi)
DOSBARTH MEITHRIN

Arlunio
1. Ffion B. (C) Keir C. (C) Steffan W D. (C) Elenor N. (C) Betsan C. (D) Mari R. (D)
2. Anwen W. (A) Owain H. (A) Tyler K. (A) Harri L. (C) Owen R. (C) Lara M. (C) Osian M. (D)
3. Harri G. (A) Sarah I. (A) Bebe D-V. (A) Catrin D. (C) Steffan D P. (D) Luke W S. (D) Cadi H. (D) Jessica B. (D)

 

CANLYNIADAU'R DERBYN


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Jacob (Caradog)
2. Rose (Arthur)
3. Arwen (Dewi)
Llefaru Unigol
1. Ifan (Caradog)
2. Magi (Arthur)
3. Elan (Dewi)
DOSBARTH DERBYN M

Arlunio
1. Nudd T. (Arthur)
2. Gavin P. (Dewi)
3. Sami P. (Caradog)
DOSBARTH DERBYN J
Arlunio
1. Tomos Af. (Dewi)
2. Espie D S. (Dewi)
3. Tomos App. (Caradog)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 1


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Abi (Arthur)
2. Iwan (Dewi)
3. Beatrix (Caradog)
Llefaru Unigol
1. Efan (Arthur)
2. Demi (Dewi)
3. Macsen (Caradog)
DOSBARTH 1W

Arlunio
1. Coel C. (Caradog)
2. Millie S. (Arthur)
3. Jonah N. (Arthur)
Llawysgrifen
1. Reuben P. (Arthur)
2. Abi G. (A) Mari H. (D)
3. Nel E. (C) Mairwen M. (D)
DOSBARTH 1R
Arlunio
1. Aidan K. (Arthur)
2. Alun R. (C) Megan J. (D)
3. Shaun R. (A) Ioan M. (A)
Llawysgrifen
1. Betsan D. (Dewi)
2. Alun R. (C) Rhun M. (D)
3. Chloe J. (C) Megan E. (D)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 2


 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Lily (Dewi)
2. Lucy (Caradog)
3. Cristin (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Cristyn (Arthur)
2. Summer (Dewi)
3. Sioned (Caradog)
DOSBARTH 2GJ

Arlunio
1. Zoe B. (Arthur)
2. Ella R. (Caradog)
3. Niamh D. (A) Iestyn P. (C)
Llawysgrifen
1. Owain J. (Caradog)
2. Mollie-Mel H. (A) Cerys L. (C)
3. Lili D. (D) Janie D. (D)
DOSBARTH 2NJ
Arlunio
1. Ryan E. (Arthur)
2. Rhian B. (Arthur)
3. Pablo G. (A) Luke M P. (C)
Llawysgrifen
1. Crisiant M. (Dewi)
2. Cristyn P. (A) Lloyd E-J (D)
3. Gethin O H. (A) Lucy M-W. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 3

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Marcie (Arthur)
2. Isaac (Caradog)
3. Sion Ifan (Dewi)
Llefaru Unigol
1. Isaac (Caradog)
2. Anna (Arthur)
3. Fflur (Dewi)
DOSBARTH 3M
Stori Gymraeg
1. Elen LL E. (Caradog)
2. Isaac P. (Caradog)
3. Efan R. (Arthur)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Caleb L. (Dewi)
2. Aled M. (Arthur)
3. Isaac P. (Caradog)
Stori Saesneg
1. Josh R. (Caradog)
2. Owen P. (Dewi)
3. Ellie G. (C) Caleb L. (D)
Arlunio
1. Cai W. (Arthur)
2. Owen P. (Dewi)
3. Maria J. (Caradog)
Cywaith
1. Isaac P. (Caradog)
2. Elen LL E (C) Owen P. (D)
3. Caleb L. (D) Efan R. (A)
Llawysgrifen
1. Elen LL E. (Caradog)
2. Luned J. (A) Deian D. (D)
3. Isaac P. (C) Owen P. (D)
DOSBARTH 3D
Stori Gymraeg
1. Lena J. (Dewi)
2. Annest D. (Arthur)
3. Anna R. (Arthur)
Barddoniaeth Gymraeg

1. Lena J. (Dewi)
2. Sion G. (D) Elen P. (A)
3. Anna R. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Lena J. (Dewi)
2. Caitlin E. (Dewi)
3. Troy M. (C) Dylan J-W. (A)
Arlunio
1. Ynyr J. (Caradog)
2. Annest D. (Arthur)
3. Deiniol D. (A) Tomos G (A)
Cywaith
1. Dylan J-W (Arthur)
2. Anna R. (A) Fflur R. (D)
3. Sion G. (D) Angharad F. (D)
Llawysgrifen
1. Lena J. (D)
2. Annest D. (A) Dylan J-W. (A)
3. Cai L. (A) Meilyr M E. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 4

 

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Cadi (Caradog)
2. Llyr (Dewi)
3. Gwennan (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Gwen (Caradog)
2. Llyr (Dewi)
3. Gwennan (Arthur)
Unawd Offerynnol
1. Soffia (Caradog)
2. Mirain (Dewi)
3. Iestyn (Arthur)
DOSBARTH 4J
Stori Gymraeg
1. Gwen D. (Caradog)
2. Osian D. (Caradog)
3. Sion G. (D) Osian Rh. (C)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Gwen D. (Caradog)
2. Erin D. (Caradog)
3. Hanna T. (Dewi)
Stori Saesneg
1. Hannah D S. (Dewi)
2. Gwion P. (Dewi)
3. Osian D. (C) Gwennan L. (A)
Arlunio
1. Gruffydd E. (Caradog)
2. Ana L. (Arthur)
3. Erin D. (Caradog)
Cywaith
1. Cadi W. (Caradog)
2. Osian D. (C) Gwion P. (D)
3. Osian Rh. (C) Hannah D S. (D)
Llawysgrifen
1. Cadi W. (Caradog)
2. Osian Rh. (C) Sion E. (D)
3. Gwion P. (D) Ieuan W. (D)
DOSBARTH 4E
Stori Gymraeg
1. Brychan D. (Arthur)
2. Soffia N. (Caradog)
3. Mirain G. (D) Gruffudd H. (D)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Brychan D. (Arthur)
2. Gronw D. (Dewi)
3. Iestyn J. (Dewi)
Stori Saesneg
1. Soffia N. (Caradog)
2. Iestyn J. (D) Gronw D. (D)
3. Erin D. (Arthur)
Arlunio
1. Alaw D. (Dewi)
2. Danny R. (Dewi)
3. Mirain G. (D) Iestyn J. (D)
Cywaith
1. Gronw D. (Dewi)
2. Huw J. (A) Danny R. (D)
3. Mirain G. (D) Llŷr E. (D)
Llawysgrifen
1. Gronw D. (Dewi)
2. Cari D. (D) Soffia N. (C)
3. Rhys J. (A) Danny R. (D)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 5

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Elin (Dewi)
2. Rhianedd (Arthur)
3. Sophie (Caradog)
Llefaru Unigol
1. Iestyn (Caradog)
2. Rhianedd (Arthur)
3. Lisa (Dewi)

Unawd Piano
1. Ffion (Dewi)
2. Mali (Arthur)
3. Sara (Caradog)

Unawd Offerynnol
1. Ffion (Dewi)
2. Sofie (Caradog)
3. Ioan (Arthur)
DOSBARTH 5G
Stori Gymraeg
1. Ffion W. (Dewi)
2. Rhodri LL E (Caradog)
3. Rhianedd O. (A) Gwenno J. (C)
Elin R. (D)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Rhianedd O. (Arthur)
2. Rhodri LL E (Caradog)
3. Madeleine G-W. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Math W. (Arthur)
2. Rhianedd O. (A) Ffion W. (D)
3. Ronan M. (Dewi)
Barddoniaeth Saesneg
1. Rhianedd O. (Arthur)
2. Lucas H E. (Dewi)
3. Aled P. (Caradog) Ffion W. (D)
Arlunio
1. Math W. (Arthur)
2. Elin R. (Dewi)
3. Rhianedd O. (A) Bex W. (C)
Cywaith
1. Madeleine G-W. (Arthur)
2. Rhianedd O. (A) Elin R. (D)
3. Cayla W. (A) MOrgan O. (D)
Llawysgrifen
1. Gwenno J. (Caradog)
2. Madeleine G-W. (A) Math W. (A)
3. Aled P. (C) Ffion W. (D)
DOSBARTH 5L
Stori Gymraeg
1. Sofie M-W. (Caradog)
2. Catrin S. (Arthur)
3. Sara ap R J. (Caradog)
Barddoniaeth Gymraeg
1. Catrin S. (Arthur)
2. Tomos P J (Dewi)
3. George P. (Arthur)
Stori Saesneg
1. Sara ap R J. (Caradog)
2. Catrin S. (A) Tomos P J. (D)
3. George P. (A) Lisa D. (D)
Barddoniaeth Saesneg
1. George P. (Arthur)
2. Mali J-W. (Arthur)
3. Sofie M-W. (C) Betsan R. (D)
Arlunio
1. Sofie M-W (Caradog)
2. Sion C. (Dewi)
3. Rhodri D. (Arthur)
Cywaith
1. Seren P. (A)
2. Mali J-W. (A) Catrin S. (D)
3. Glesni J. (C) Tomos P J (D)
Llawysgrifen
1. Mali J-W. (Arthur)
2. Catrin S. (A) Sara ap R J. (C)
3. Seren P. (A) Sofie M-W. (C)

 

CANLYNIADAU BLWYDDYN 6

 

 

LLWYFAN
Canu Unigol
1. Megan (Caradog)
2. Sara (Dewi)
3. Gwenllian (Arthur)
Llefaru Unigol
1. Peredur (caradog)
2. Gwenllian (Arthur)
3. Elsie (Dewi)
Unawd Piano
1. Eleanor (Caradog)
2. Esyllt (Arthur)
3. Peredur (Caradog)

Unawd Offerynnol
1. Sophie (Arthur)
2. Dylan (Caradog)
3. Esyllt (Arthur)
DOSBARTH 6J
Stori Gymraeg
1. Peredur M. (Caradog) (CORON)
2. Anna P J. (Dewi)
3. Catrin D. (Dewi)
Barddoniaeth Gymraeg
(Gweler Cyst. Y Gadair isod)
Stori Saesneg
1. Ethan M. (Arthur)
2. Sophie N. (Arthur)
3. Peredur M. (Caradog)
Barddoniaeth Saesneg
1. Ethan M. (Arthur)
2. Sophie N. (Arthur)
3. Charlie M. (Caradog)
Arlunio
1. Jack M. (Caradog)
2. Sion E. (Dewi)
3. Tara T. (Arthur)
Cywaith
1. Esyllt I. (Arthur)
2. Tara T. (Arthur) Anna P J. (D)
3. Seren D. (D) Ella D. (D)
Llawysgrifen
1. Anna P J (Dewi)
2. Esyllt I. (A) Molly W. (A)
3. Huw T. (A) Sara G. (D)
DOSBARTH 6LL
Stori Gymraeg
1. Elliw J. (Caradog)
2. Esyllt E. (Arthur)
3. Lisa C.(C) Robert G.(C) Elsie R.(D)
Barddoniaeth Gymraeg
(Gweler Cyst. Y Gadair isod)
Stori Saesneg
1. Sioned W. (Arthur)
2. Eleanor M. (Caradog)
3. Robert G. (Caradog)
Barddoniaeth Saesneg
1. Sioned W. (Arthur)
2. Rhys Ga. (A) Aaron W. (C)
3. Robert G. (C) Aron P. (D)
Arlunio
1. Sioned W. (Arthur)
2. Seren G. (Arthur)
3. Lisa C. (Caradog)
Cywaith
1. Eleanor M. (Caradog)
2. Caitlin D. (A) Catrin T. (C)
3. Gwenllian D. (A) Elsie R. (D)
Llawysgrifen
1. Lisa C. (C)
2. Sioned W. (A) Eleanor M. (C)
3. Elsie R. (D) Rosa-Lea D. (D)

 

SEREMONI'R CADEIRIO

 

Cystadleuaeth y Gadair
1. Gwenllian D. (Arthur)
2. Sara G. (D) Rhys G. (A)
3. Peredur M. (C) Lisa C. (C)

 

Diolch i Dr Mihangel Morgan o Adran Y Gymraeg, Prifysgol Aberystwyth am feirniadu

 

Y CÔR MAWR

 

Cystadleuaeth y Côr Mawr
1. Caradog
2. Dewi
3. Arthur

 

PRIF WOBRAU'R EISTEDDFOD

Marciau uchaf i'r tŷ : Rhianedd O.
Prif Gantor/Gantores : Elin R.
Unawd Offerynnol orau : Sophie N.
Cywaith gorau : Esyllt I.
Tlws y Stori Saesneg : Sioned W.
Llefarydd gorau : Peredur M.
Tlws Barddoniaeth Saesneg : Ethan M.
Unawdydd Piano gorau : Eleanor M.
Tlws Celf : Jack M.
Tlws Llawysgrifen : Lisa C.
Perfformiad gorau'r dydd : Sophie N.
Capteiniaid y Tŷ Buddugol : Dafydd R. ac Esyllt I. (Arthur)

 
ARTHUR : 530 CARADOG : 494 DEWI : 479
 

RUTH JÊN YN BEIRNIADU CYSTADLEUAETH GWAITH CELF



Braf oedd croesawu'r artist enwog Ruth Jên i'r ysgol heddiw.

Er fod ganddi amserlen brysur iawn mi gyfrannodd ei hamser i wneud gwaith pwysig iawn yn yr ysgol - sef beirniadu holl weithiau celf y Meithrin hyd at Flwyddyn 6 ar gyfer cystadleuaeth gelf yr Eisteddfod Ysgol.

Diolch yn fawr iddi am feirniadu mor drylwyr - cawn wybod y canlyniadau i gyd ar ddiwrnod yr Eisteddfod (Chwefror 22ain - pob hwyl i bawb)

www.ruthjen.co.uk/

 
 

 

« Newyddion Ionawr 2013 / Newyddion Mawrth 2013 »